Tuesday, September 22, 2020

ಭಾರತದ ಚುನಾವಣಾ ಆಯುಕ್ತರ ಪಟ್ಟಿ

 *==============*

*1. ಸುಕುಮಾರ್ ಸೇನ್ ಮಾರ್ಚ 1950 ರಿಂದ ಡಿಸೆಂಬರ್ 1958*

*=============*

*2. ಕೆ.ವಿ.ಕೆ.ಸುಂದರಂ ಡಿಸೆಂಬರ್ 1958 ರಿಂದ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 1967*

*============*

*3. ಎಸ್.ಪಿ.ಸೇವಾವರ್ಮ ಅಕ್ಟೋಬರ್ 1967 ರಿಂದ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 1972*

*=============*

*4. ಡಾ.ನರೇಂದ್ರ ಸಿಂಗ್ ಅಕ್ಟೋಬರ್ 1972 ರಿಂದ ಫೆಬ್ರವರಿ 1973*

*=============*

*5. ಟಿ.ಸ್ವಾಮಿನಾಥನ್ ಫೆಬ್ರವರಿ 1973 ರಿಂದ ಜೂನ್ 1977*

*==============*

*6. ಎಸ್.ಎಲ್.ಶಕರ್ ಜೂನ್ 1977 ರಿಂದ ಜೂನ್ 1982*

*==============*

*7. ಆರ.ಕೆ. ತ್ರಿವೇದಿ ಜೂನ್ 1982 ರಿಂದ ಡಿಸೆಂಬರ್ 1985*

*===============*

*8. ಆರ್.ವಿ.ಎಸ್. ಪೆರೆಶಾಸ್ತ್ರಿ ಜನವರಿ ರಿಂದ 1986 ನವೆಂಬರ್ 1990*

*============*

*9. ವಿ.ಎಸ್. ರಮಾದೇವಿ ನವೆಂಬರ್  ರಿಂದ1990 ಡಿಸೆಂಬರ್ 1990*

*=============*

*10. ಟಿ.ಎನ್. ಶೇಷನ್ ಡಿಸೆಂಬರ್ ರಿಂದ 1990 ಡಿಸೆಂಬರ್ 1990*

*=============*

*11. ಡಾ.ಎಂ.ಎಸ್.ಗಿಲ್ ಡಿಸೆಂಬರ್ ರಿಂದ 1996 ಜೂನ್ 2001*

*=============*

*12. ಜೆ.ಎಂ.ಲಿಂಗ್ಲೋ ಜೂನ್ 2001 ರಿಂದ ಫೆಬ್ರವರಿ 2004*

*=============*

*13. ಟಿ.ಎಸ್. ಕೃಷ್ಣಮೂರ್ತಿ ಫೆಬ್ರವರಿ ರಿಂದ 2004 ಮೇ. 2005*

*==============*

*14. ಬಿ.ಬಿ ಟಂಡನ್ ಮೇ 2005 ರಿಂದ ಜೂನ್ 2006*

*==============*

*15. ನವೀನ್ ಚಾವ್ಲಾ ಮೇ 2009 ರಿಂದ ಜುಲೈ 2010*

*============*

*16. ಎಸ್.ವೈ. ಖುರೇಷಿ  ಜುಲೈ 2010 ರಿಂದ  ಜೂನ್ 2012*

*==============*

*17.  ವಿ. ಎಸ್ ಸಂಪತ್ : 11 ಜೂನ್ 2012 ರಿಂದ 15 ಜನೇವರಿ 2015*

*==============*

*18. ಹೆಚ್. ಎಸ್. ಬ್ರಹ್ಮ : 16 ಜನೇವರಿ 2015 ರಿಂದ 18 ಏಪ್ರಿಲ್ 2015*

*===============*

*19. ನಸೀಮ್ ಜೈದಿ : 19 ಏಪ್ರಿಲ್ 2015 ರಿಂದ 5 ಜುಲೈ 2017*

*==============*

*20. ಅಚಲ್ ಕುಮಾರ್ ಜ್ಯೋತಿ: 6 ಜುಲೈ 2017 ರಿಂದ22 ಜನೇವರಿ 2018*

*================*

*21. ಓಂ ಪ್ರಕಾಶ್ ರಾವತ್ : 23 ಜನೇವರಿ ರಿಂದ 2018 ಈವರೆಗೆ*

*================*

No comments:

Post a Comment